มีคำถาม-มีคำตอบ

สำนักบริการทางวิชาการและทดสอบ ประเมินผล(สวป.) มหาวิทยาลัยรามคำแหง

คำถาม : ถ้าขาดลงทะเบียนติดกันเกิน 2 ภาค ยังมีสถานะภาพเป็นนักศึกษาไหม

หมวดหมู่คำถามการรับสมัครและแนะแนวการศึกษา
รายละเอียด

1.เรียนพรีดีกรีค่ะ แต่ลงครั้งสุดท้ายคือ ปี63 และไม่ได้ลงเรียนเลย อยากถามว่าตอนนี้ยังคงสถานะภาพนักศึกษาอยู่ไหมคะ

2.ถ้าจะสมัครเรียนปกติต้องทำยังไงคะ

3.ยังเทียบโอนวิชาที่สอบผ่านมาได้ไหมคะ

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
ผู้ตั้งคำถามมาริxxxx
คำตอบมีคำตอบ
วันที่ตั้งคำถาม3 พ.ค. 2567 21:47:17
จำนวนผู้อ่าน19

คำตอบ

รายละเอียด

1. ขณะนี้หมดสถานภาพการเป็นนักศึกษาแล้วค่ะ

2. หากจบ ม.6 แล้ว ให้ใช้วุฒิ ม.6 สมัครเรียน และใช้สิทธิเทียบโอนหน่วยกิตวิชาที่สอบผ่านแล้วจากพรีดีกรีได้ค่ะ

3. ได้ค่ะ 

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
ผู้ตอบคำถามพัชราภรณ์
วันที่ตอบ7 พ.ค. 2567 14:26:33
IP Address10.3.20.106

หมายเหตุ !>>
เพื่อการแสดงผลที่เหมาะสม บนจอภาพของคุณ ควรใช้เว็บเบราเซอร์
Google Chrome
Mozilla Firefox
Internet Explorer 11+