มีคำถาม-มีคำตอบ

สำนักบริการทางวิชาการและทดสอบ ประเมินผล(สวป.) มหาวิทยาลัยรามคำแหง

คำถาม : เป็นนักศึกษาราม คณะนิติศาสตร์ สามารถสมัครในระบบTcas67 ในคณะสื่อสารมวลชน ภาพยนตร์และภาพนิ่งได้ไหมคะ

หมวดหมู่คำถามการรับสมัครและแนะแนวการศึกษา
รายละเอียด

ตอนนี้เรียนรามคณะนิติศาสตร์อยู่ค่ะ แต่เข้าระบบTCAS67 และอยากยื่นคณะสื่อสารมวลชน สาขาวิชาภาพยนตร์และภาพนิ่ง จำเป็นต้องลาออกจากการเป็นนักศึกษาก่อนการประกาศผลไหมคะ หรือรอเป็นการเทียบโอนหน่วยกิตได้คะ  หรือว่าเราสามารถเรียนทั้งสองคณะพร้อมกันได้คะ แล้วสาขาวิชานี้ต้องเข้าเรียนทุกวิชามั้ยคะ

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
ผู้ตั้งคำถามดาราxxxx
คำตอบมีคำตอบ
วันที่ตั้งคำถาม1 พ.ค. 2567 23:48:26
จำนวนผู้อ่าน43

คำตอบ

รายละเอียด

กรณีต้องการเรียน 2 คณะพร้อมกันนั้น จะต้องเป็นการเรียนคยละระบบ เช่น คณะแรกเป็นภาคปกติ และอีกคณะเป็นภาคพิเศษ เป็นต้น จึงจะสามารถเรียนพร้อมกัน 2 คณะได้

แนะนำให้สอบถามโดยตรงที่คณะค่ะ

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
ผู้ตอบคำถามพัชราภรณ์
วันที่ตอบ3 พ.ค. 2567 10:59:59
IP Address10.3.20.106

หมายเหตุ !>>
เพื่อการแสดงผลที่เหมาะสม บนจอภาพของคุณ ควรใช้เว็บเบราเซอร์
Google Chrome
Mozilla Firefox
Internet Explorer 11+