มีคำถาม-มีคำตอบ

สำนักบริการทางวิชาการและทดสอบ ประเมินผล(สวป.) มหาวิทยาลัยรามคำแหง

คำถาม : วิชาเลือกเสรี 6 หน่วยกิต

หมวดหมู่คำถามอื่น ๆ
รายละเอียด

วิชาเลือกเสรี 6 หน่วยกิต (นิติ) สามารถเลือกลงวิชาของคณะตัวเอง(นิติ) อีกได้ไหมคะ เช่น วิชาเฉพาะด้านที่ไม่ได้เลือกลงเป็นวิชาเฉพาะด้านตอนเเรก อยากลงเพิ่มอีก เป็นช่องวิชาเลือกเสรี ได้ไหมคะ

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
ผู้ตั้งคำถามอู่จxxxx
คำตอบมีคำตอบ
วันที่ตั้งคำถาม29 เม.ย. 2567 20:49:57
จำนวนผู้อ่าน67

คำตอบ

รายละเอียด

ได้ครับ ทั้งนี้ จะมีวิชาที่ห้ามลงด้วยครับ แนะนำให้ดูหลักเกณฑ์การเลือกวิชาเสรีท้ายโครงสร้างหลักสูตรอีกครั้ง ครับ (ตามปีการศึกษาที่สมัครเรียน)

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
ผู้ตอบคำถามรณฤทธิ์
วันที่ตอบ30 เม.ย. 2567 11:24:07
IP Address10.3.20.93

หมายเหตุ !>>
เพื่อการแสดงผลที่เหมาะสม บนจอภาพของคุณ ควรใช้เว็บเบราเซอร์
Google Chrome
Mozilla Firefox
Internet Explorer 11+