มีคำถาม-มีคำตอบ

สำนักบริการทางวิชาการและทดสอบ ประเมินผล(สวป.) มหาวิทยาลัยรามคำแหง

คำถาม : ต้องเก็บหน่วยกิตเท่าไรคะ ถึงจะจบ

หมวดหมู่คำถามการรับสมัครและแนะแนวการศึกษา
รายละเอียด

มีคำถามค่ะ อาจารย์ หนูดูจากแผนการเรียน (ของ61 เพราะหนูรหัส 64) กับ หลักสูตรการเรียน ที่เขียนไว้มา ทำไมมันต่างกันคะ 

หลักสูตรบอกว่า ต้องเรียนเก็บ 135 หน่วยกิต ถึงครบ แต่ว่า ในกลางกลับกัน ในแผนการเรียนทาง มหาลัยจัดให้มา เป็น 132 หน่วยกิตค่ะ

จึงเกิดความสบสนว่า สรุป ต้องเก็บหน่วยกิต กี่หน่วยกิต ถึงจะครบคะ แล้ว ถ้าเรียนตามแผน มันขาดอีก 3 หน่วย ต้องลงเรียนเพิ่มไหมคะ ขอบคุณค่ะ 

เอกสารแนบ
เอกสารแนบ เพื่มเติม
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
ผู้ตั้งคำถามพิชญxxxx
คำตอบมีคำตอบ
วันที่ตั้งคำถาม26 เม.ย. 2567 20:02:20
จำนวนผู้อ่าน36

คำตอบ

รายละเอียด

นักศึกษารหัส 64 ต้องเรียนตามหลักสูตรปีการศึกษา 2564 ครับ ซึ่งเรียนทั้งหมด 132 หน่วยกิต
www.ru.ac.th/th/Center_study_plan/16/04_64.pdf

ถ้าหากยังไม่แน่ใจ แนะนำให้ปรึกษาที่คณะโดยตรงครับ

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
ผู้ตอบคำถามรณฤทธิ์
วันที่ตอบ30 เม.ย. 2567 10:14:58
IP Address10.3.20.93

หมายเหตุ !>>
เพื่อการแสดงผลที่เหมาะสม บนจอภาพของคุณ ควรใช้เว็บเบราเซอร์
Google Chrome
Mozilla Firefox
Internet Explorer 11+