มีคำถาม-มีคำตอบ

สำนักบริการทางวิชาการและทดสอบ ประเมินผล(สวป.) มหาวิทยาลัยรามคำแหง

คำถาม : สมัครเรียนแล้วไม่ได้ไปเรียน

หมวดหมู่คำถามการรับสมัครและแนะแนวการศึกษา
รายละเอียด

สวัสดีค่ะ คือสมัครเรียนไว้ตั้งแต่ 2560 คณะมนุษย์ศาสตร์ ไม่ได้ไปเรียนและไม่ได้ไปสอบ เนื่องจากติดปัญหาส่วนตัว แต่ปีนี้ 2567 อยากกลับไปเรียน แต่อยากลงเรียนการตลาด สามารถทำได้ไหมค่ะ  

คำถาม

1 . สามารถกลับไปเรียนได้ไหม แต่เปลี่ยน คณะ 

2. ลืมรหัสนักษา สามารถตรวจสอบข้อมูลทางไหนได้บ้างค่ะ

3. ผ่านมาระยะเวลา 7 ปีแล้ว ยังคงเป็นนักษารึเปล่าค่ะ หรือรายชื่อหลุดไปแล้วค่ะ 

4. ถ้าอยากกลับไปเรียนใหม่สามารถลงทะเบียนเป็น นักษาใหม่ได้ไหมค่ะ 

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
ผู้ตั้งคำถามช่อผxxxx
คำตอบมีคำตอบ
วันที่ตั้งคำถาม14 เม.ย. 2567 01:51:05
จำนวนผู้อ่าน79

คำตอบ

รายละเอียด

-1. ได้ ค่ะ

2. ตรวจสอบรหัสประจำตัวนักศึกษาได้ที่ หน่วยทะเบียนประวัตินักศึกษา อาคาร สวป. ชั้น 2 ค่ะ

3. พ้นสภาพการเป็นนักศึกษาแล้ว ค่ะ

4. สามารถสมัครเข้าเป็นนักศึกษาใหม่ได้ และถ้าในรหัสเดิมมีวิชาที่เคยสอบผ่านสามารถขอใช้สิทธิ์เทียบโอนได้ ค่ะ

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
ผู้ตอบคำถามศรัญญา
วันที่ตอบ17 เม.ย. 2567 13:42:34
IP Address10.3.20.181

หมายเหตุ !>>
เพื่อการแสดงผลที่เหมาะสม บนจอภาพของคุณ ควรใช้เว็บเบราเซอร์
Google Chrome
Mozilla Firefox
Internet Explorer 11+