มีคำถาม-มีคำตอบ

สำนักบริการทางวิชาการและทดสอบ ประเมินผล(สวป.) มหาวิทยาลัยรามคำแหง

คำถาม : ดรอปไว้อยากจะย้ายจากส่วนกลางไปภูมิภาค

หมวดหมู่คำถามการลงทะเบียนเรียนและการจัดสอบ
รายละเอียด

ผมรหัสนิติ63 ในช่วง2ปีขึ้นปี3 ผมไม่ได้เรียนต่อจึงดรอปไว้ตั้งแต่ประมาณกลางปีที่แล้ว ตอนนี้ผมอยากจะเรียนต่อแต่ไม่สะดวกในส่วนกลาง ผมอยากจะ

1.ย้ายมาเรียนในส่วนภูมิภาคได้มั้ยครับ 

2.ถ้าย้ายได้ผมต้องทำอย่างไหร่บ้างต้องติดต่อกับส่วนกลางหรือไปติดต่อกับสาขาภูมิภาคนั้นๆเลยครับ

3.ถ้าย้ายได้ค่าใช้จ่ายในการย้ายหน่วยกิตละเท่าไหร่ครับ

4.จะมีเปิดย้ายช่วงไหนครับ

ขอบคุณล่วงหน้านะครับ

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
ผู้ตั้งคำถามไนทxxxx
คำตอบมีคำตอบ
วันที่ตั้งคำถาม9 เม.ย. 2567 20:03:03
จำนวนผู้อ่าน151

คำตอบ

รายละเอียด

1. หากนักศึกษาขาดการลงทะเบียนเรียนไม่เกิน 2 ภาค สามารถทำเรื่องโอนย้ายได้ค่ะ เฉพาะคณะนิติศาสตร์ คณะบริหารธุรกิจ สาขาการจัดการทั่วไป คณะรัฐศาสตร์ กลุ่มวิชาเอกบริหารรัฐกิจ และคณะสื่อสารมวลชน สาขานิเทศศาตร์และสื่อดิจิทัล

2. ติดต่อที่ส่วนกลาง อาคารสวป.ชั้น 6 ม.ราม 1 

3. มีค่าธรรมเนียมการโอนย้ายและค่าทำบัตรนักศึกษาใหม่ รวม 600 บาท

4. วันที่ 20-24 พ.ค.67 (เว้นวันที่ 22 พ.ค.67)

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
ผู้ตอบคำถามChanidapha
วันที่ตอบ11 เม.ย. 2567 09:41:37
IP Address10.3.20.96

หมายเหตุ !>>
เพื่อการแสดงผลที่เหมาะสม บนจอภาพของคุณ ควรใช้เว็บเบราเซอร์
Google Chrome
Mozilla Firefox
Internet Explorer 11+