มีคำถาม-มีคำตอบ

สำนักบริการทางวิชาการและทดสอบ ประเมินผล(สวป.) มหาวิทยาลัยรามคำแหง

คำถาม : อยากทราบรายละเอียดการเข้าเรียนแบบใช้วุฒิปวสค่ะ

หมวดหมู่คำถามการรับสมัครและแนะแนวการศึกษา
รายละเอียด

สวัสดีค่ะหนูเรียนปวส.คณะบริหารสาขาการตลาดค่ะ

1.สมัครยังไงใช้อะไรบ้างคะ

2.หน่วยกิตและค่าเทอมเท่าไหร่

3.เรียนแบบออนไลน์ได้มั้ย

4.อยู่ต่างจังหวัดสามารถเรียนได้มั้ยคะ

5.เวลาสอบจะสามารถสอบได้ที่ไหน

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
ผู้ตั้งคำถามชลธิxxxx
คำตอบมีคำตอบ
วันที่ตั้งคำถาม20 มี.ค. 2567 19:15:32
จำนวนผู้อ่าน207

คำตอบ

รายละเอียด

1.ปีการศึกษา 2567 มหาวิทยาลัยราม ฯ เปิดรับสมัคร นศ.ใหม่ทางออนไลน์ ตั้งแต่วันที่ 1 เม.ย. – 30 มิ.ย. 2567 และเปิดรับสมัคร ด้วยตนเอง ที่ ม.รามฯ หัวหมาก ช่วงที่ 1 วันที่ 16-19 พ.ค. 67 ช่วงที่ 2 วันที่ 27-30 มิ.ย. 67 เอกสารที่ใช้สมัครมีดังนี้สำเนา วุฒิ ฯ การสมัคร , สำเนาบัตรประจำตัวประชาชน , ใบรับรองแพทย์ , รุปถ่ายขนาด 1.5 นิ้ว หรือ 2 นิ้ว จำนวน 1 รูป

2.ค่าหน่วยกิต ๆ ละ 25 บาท ค่าสมัครแรกเข้าไม่เกิน 4,000 บาท

3.เรียนผ่านสื่อออนไลน์ของมหาวิทยาลัย ฯ  มี6เทปการบรรยายย้อนหลัง (Course On Demand) และการถ่ายทอด การสอน จากห้องเรียน(cyber classroom)

4.ได้ค่ะ

5. นศ.ส่วนกลางสอบที่ รามฯ 1 หัวหมากและ รามฯ 2 วิทยาเขตบางนา สำหรับ นศ. ส่วนภูมิภาคสอบที่สาขาวิทยบริการ เฉลิมพระกียรติ ของ ม.ราม ฯ และ ศูนย์สอบต่างจังหวัด ค่ะ

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
ผู้ตอบคำถามศรัญญา
วันที่ตอบ21 มี.ค. 2567 16:31:47
IP Address10.3.20.47

หมายเหตุ !>>
เพื่อการแสดงผลที่เหมาะสม บนจอภาพของคุณ ควรใช้เว็บเบราเซอร์
Google Chrome
Mozilla Firefox
Internet Explorer 11+