มีคำถาม-มีคำตอบ

สำนักบริการทางวิชาการและทดสอบ ประเมินผล(สวป.) มหาวิทยาลัยรามคำแหง

คำถาม : การขอรับเงินคืน

หมวดหมู่คำถามอื่น ๆ
รายละเอียด

สวัสดีค่ะ ในกรณีที่เราลงทะเบียนกันไว้ เพราะกลัวสอบไม่ผ่าน ขอรับเงินค่าลงทะเบียนคืน ขอคืนได้เฉพาะในกรณีที่ต้องสอบผ่านทุกวิชาแล้วใช่ไหมคะ สมมติว่าลงทะเบียนเรียนไป5วิชา แต่มีวิชานึงที่ไม่ผ่าน ขอคืนเงินสำหรับวิชาที่ผ่านได้หรือเปล่าคะ หรือต้องผ่านทั้งหมดถึงจะขอคืนได้คะ 

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
ผู้ตั้งคำถามนางสxxxx
คำตอบมีคำตอบ
วันที่ตั้งคำถาม20 มี.ค. 2567 15:15:05
จำนวนผู้อ่าน195

คำตอบ

รายละเอียด

กรณีขอเงินค่าลงทะเบียนคืน คือการลงทะเบียนกันไว้โดยยังไม่ทราบผลสอบเทอมก่อนหน้า ต่อมาสอบผ่าน เทอมที่ลงกันไว้จึงจะขอคืนได้ค่ะ โดยดำเนินการยื่นเรื่องก่อนการสอบวิชาดังกล่าวในเทอมที่ลงทะเบียนกันไว้ค่ะ

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
ผู้ตอบคำถามChanidapha
วันที่ตอบ21 มี.ค. 2567 16:30:58
IP Address10.3.20.47

หมายเหตุ !>>
เพื่อการแสดงผลที่เหมาะสม บนจอภาพของคุณ ควรใช้เว็บเบราเซอร์
Google Chrome
Mozilla Firefox
Internet Explorer 11+