มีคำถาม-มีคำตอบ

สำนักบริการทางวิชาการและทดสอบ ประเมินผล(สวป.) มหาวิทยาลัยรามคำแหง

คำถาม : ลงทะเบียนเรียนวิชาผิดคณะ

หมวดหมู่คำถามการลงทะเบียนเรียนและการจัดสอบ
รายละเอียด

1. ลงทะเบียนเรียนวิชาที่ผิดคณะไป 3 วิชา แล้วก็สอบไปแล้วเมื่อปีที่แล้ว อย่างนี้เป็นอะไรไหมคะ ถ้าเป็นต้องแก้อย่างไรคะ

2. วิชาที่ลงผิดแล้วสอบไปแล้วจะไปรวมอยู่ในหมวดวิชาเลือกเสรีไหมคะ

ขอบคุณค่ะ

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
ผู้ตั้งคำถามนันปxxxx
คำตอบมีคำตอบ
วันที่ตั้งคำถาม29 ต.ค. 2566 11:00:38
จำนวนผู้อ่าน552

คำตอบ

รายละเอียด

- 1.  ถ้าสอบผ่านจะยกเลิกไม่ได้ และนำไปคิดคะแนนเฉลี่ยสะสมทั้งหมดด้วย ค่ะ

2.  สามารถนำวิชาที่ลงผิดนั้นไปเป็นวิชาเลือกเสรีได้ ค่ะ (ถ้ายังไม่เลือกวิชาเสรี)

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
ผู้ตอบคำถามศรัญญา
วันที่ตอบ30 ต.ค. 2566 13:53:03
IP Address10.3.20.181

หมายเหตุ !>>
เพื่อการแสดงผลที่เหมาะสม บนจอภาพของคุณ ควรใช้เว็บเบราเซอร์
Google Chrome
Mozilla Firefox
Internet Explorer 11+