มีคำถาม-มีคำตอบ

สำนักบริการทางวิชาการและทดสอบ ประเมินผล(สวป.) มหาวิทยาลัยรามคำแหง

คำถาม : การสอบซ้ำซ้อน การกาขอจบ

หมวดหมู่คำถามการลงทะเบียนเรียนและการจัดสอบ
รายละเอียด

(นิติศาสตร์ ภูมิภาค)

1. การจะขอสอบซ้ำซ้อนได้ ต้องกาขอจบและต้องเหลือหน่วยกิตไม่เกิน 30 หน่วยกิตใช่มั้ยคะ?

2.ส่วนภูมิภาคจะมีห้องสำหรับสอบซ้ำซ้อนให้ใช่มั้ยคะ? แต่ถ้าไม่ประสงค์จะสอบซ้ำซ้อนแล้ว สามารถไปสอบหนึ่งในวิชาที่ซ้ำซ้อนในห้องปกติได้ใช่มั้ยคะ?

3.กาจบและขอสอบซ้ำซ้อนแล้ว แต่สอบไม่ผ่าน ถ้าสอบซ่อม ยังจะสามารถกาจบและขอซ้ำซ้อนอีกได้มั้ยคะ?

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
ผู้ตั้งคำถามอลิษxxxx
คำตอบมีคำตอบ
วันที่ตั้งคำถาม23 ต.ค. 2566 14:20:05
จำนวนผู้อ่าน629

คำตอบ

รายละเอียด

1. ใช่ค่ะ

2. ใช่ค่ะ หรือแจ้งเจ้าหน้าที่ควบคุมการสอบโดยตรงค่ะ

3. ได้ค่ะ

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
ผู้ตอบคำถามพัชราภรณ์
วันที่ตอบ24 ต.ค. 2566 10:11:07
IP Address10.3.20.41

หมายเหตุ !>>
เพื่อการแสดงผลที่เหมาะสม บนจอภาพของคุณ ควรใช้เว็บเบราเซอร์
Google Chrome
Mozilla Firefox
Internet Explorer 11+