มีคำถาม-มีคำตอบ

สำนักบริการทางวิชาการและทดสอบ ประเมินผล(สวป.) มหาวิทยาลัยรามคำแหง

คำถาม : เผลอลงทะเบียนซ้ำกับเทอมที่แล้ว

หมวดหมู่คำถามการลงทะเบียนเรียนและการจัดสอบ
รายละเอียด

1. คือว่าสอบผ่านวิชานี้ได้ A แล้วค่ะ แต่ว่าเผลอลงทะเบียนวิชานี้ซ้ำอีก จำเป็นต้องเข้าสอบมั้ยคะ แล้วผลสอบจะกลายเป็น F แทนมั้ยถ้าไม่เข้าสอบค่ะ

2. ถ้าเข้าไปสอบแล้วได้เกรดไม่ดีเท่ารอบที่แล้ว ระบบจะยึดเกรดตามอันไหนคะ

ขอบคุณค่ะ

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
ผู้ตั้งคำถามนิดหxxxx
คำตอบมีคำตอบ
วันที่ตั้งคำถาม22 ต.ค. 2566 23:49:55
จำนวนผู้อ่าน586

คำตอบ

รายละเอียด

1. ไม่จำเป็นต้องเข้าสอบค่ะ โดยผลสอบในทรานสคริปท์จะยึดตามเกรดที่สอบผ่านมาแล้วค่ะ

2. ในกรณีที่ได้เกรดมากกว่า D หรือ D+ ขึ้นไป จะไม่สามารถรีเกรดได้ ระบบจะยึดตามเกรดที่สอบได้ครั้งแรกค่ะ

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
ผู้ตอบคำถามChanidapha
วันที่ตอบ24 ต.ค. 2566 10:59:41
IP Address10.3.20.47

หมายเหตุ !>>
เพื่อการแสดงผลที่เหมาะสม บนจอภาพของคุณ ควรใช้เว็บเบราเซอร์
Google Chrome
Mozilla Firefox
Internet Explorer 11+