มีคำถาม-มีคำตอบ

สำนักบริการทางวิชาการและทดสอบ ประเมินผล(สวป.) มหาวิทยาลัยรามคำแหง

คำถาม : การลงทะเบียนเรียนของนักศึกษาใหม่

หมวดหมู่คำถามการลงทะเบียนเรียนและการจัดสอบ
รายละเอียด

รบกวนสอบถามค่ะ

กำลังจะสมัครเป็นนักศึกษาใหม่ภาค 2/2566 ในเทอมแรกสามารถลงทะเบียนเรียนวิชานอกเหนือจากตารางที่ลงรายละเอียดไว้ในใบแทรกระเบียบการรับสมัครได้ไหมคะ

ขอบคุณค่ะ

เอกสารแนบ
เอกสารแนบ เพื่มเติม
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
ผู้ตั้งคำถามลาติxxxx
คำตอบมีคำตอบ
วันที่ตั้งคำถาม17 ต.ค. 2566 08:03:32
จำนวนผู้อ่าน589

คำตอบ

รายละเอียด

หากสมัครเรียนทางอินเทอร์เน็ต หากไม่มีช่องให้กรอกรหัสวิชาเอง ต้องเลือกลงทะเบียยนวิชาตามระบบให้ไว้ครับ 
หากสมัครเรียนด้วยตนเองที่มหาวิทยาลัย สามารถลงทะเบียนวิชานอกเหนือจากที่เจ้าหน้าที่เตรียมไว้ให้ได้ครับ

ทั้งนี้ ในแต่ละเทอมจะมีช่วงที่ให้นักศึกษาสามารถสับเปลี่ยนวิชาที่ลงทะเบียนเรียนในเทอมนั้นๆได้ผ่านทางระบบ e-service 
โดยสามารถดูกำหนดวันที่ดำเินนการได้จากปฏิทินการศึกษาของแต่ละเทอม

สอบถามข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่ หน่วยแนะแนวฯ  โทร.023108614

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
ผู้ตอบคำถามรณฤทธิ์
วันที่ตอบ17 ต.ค. 2566 15:26:15
IP Address10.3.20.144

หมายเหตุ !>>
เพื่อการแสดงผลที่เหมาะสม บนจอภาพของคุณ ควรใช้เว็บเบราเซอร์
Google Chrome
Mozilla Firefox
Internet Explorer 11+