มีคำถาม-มีคำตอบ

สำนักบริการทางวิชาการและทดสอบ ประเมินผล(สวป.) มหาวิทยาลัยรามคำแหง

คำถาม : การคิดเกรด เกียรตินิยม

หมวดหมู่คำถามประมวลผลการศึกษาและหนังสือสำคัญ
รายละเอียด

1.ถ้าเราสอบได้เอฟ แล้วเราไปซ่อมผ่าน แต่เราไม่พอใจ ลงเรียนใหม่ แบบนี้คือรีเกรดใช่ไหมคะ

2.แล้วถ้ากรณีที่เราได้เอฟ ไม่ซ่อม แต่ลงเรียนใหม่เลย จะถือว่าเป็นการรีเกรดไหมคะ

3.สามารถลงใหม่ในเทอมซัมเมอร์ได้มั้ย

อยากได้เกียรตินิยมแต่ยังไม่ค่อยเข้าใจการคิดเกรดอะค่ะ

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
ผู้ตั้งคำถามปลาทxxxx
คำตอบมีคำตอบ
วันที่ตั้งคำถาม16 ต.ค. 2566 11:44:29
จำนวนผู้อ่าน491

คำตอบ

รายละเอียด

1. ใช่ครับ  แต่จะรีเกรดได้เฉพาะ D และ D+ ครับ
2. ไม่ใช่ครับ
3. ได้ครับ

เอกสารแนบ
เอกสารแนบ เพิ่มเติม
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
ผู้ตอบคำถามรณฤทธิ์
วันที่ตอบ17 ต.ค. 2566 14:04:09
IP Address10.3.20.144

หมายเหตุ !>>
เพื่อการแสดงผลที่เหมาะสม บนจอภาพของคุณ ควรใช้เว็บเบราเซอร์
Google Chrome
Mozilla Firefox
Internet Explorer 11+