มีคำถาม-มีคำตอบ

สำนักบริการทางวิชาการและทดสอบ ประเมินผล(สวป.) มหาวิทยาลัยรามคำแหง

คำถาม : สอบถามเรื่องการรีเกรดค่ะ

หมวดหมู่คำถามการลงทะเบียนเรียนและการจัดสอบ
รายละเอียด

เคยสอบไปแล้ว 1 ครั้ง ได้ D+ ลงสอบอีเทสใหม่ ได้ D จะนับเกรดที่ดีที่สุดใช่ไหมคะ (ครั้งแรกเกรดดีกว่า)

เช็คในอีเซอร์วิสแล้ว ขึ้นทั้ง D+ และ D ในวิชาเดียวกัน ซ้ำกันค่ะ 

ต้องการคำนวณเกรดค่ะ ต้องคิดยังไงคะ D+ หรือ D หรือทั้งคู่คะ 

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
ผู้ตั้งคำถามบอบอxxxx
คำตอบมีคำตอบ
วันที่ตั้งคำถาม11 ต.ค. 2566 14:25:22
จำนวนผู้อ่าน607

คำตอบ

รายละเอียด

- มหาวิทยาลัยฯ จะนำครั้งที่ได้เกรดที่ดีทีสุดเพียงเกรดเดียวมาคิดคะแนนเฉลี่ยสะสมทั้งหมด กรณีของนักศึกษาจะนำเกรด D+ มาคำนวณคะแนนเฉลี่ยเมื่อจบการศึกษา ค่ะ

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
ผู้ตอบคำถามศรัญญา
วันที่ตอบ11 ต.ค. 2566 14:33:36
IP Address10.3.20.32

หมายเหตุ !>>
เพื่อการแสดงผลที่เหมาะสม บนจอภาพของคุณ ควรใช้เว็บเบราเซอร์
Google Chrome
Mozilla Firefox
Internet Explorer 11+