มีคำถาม-มีคำตอบ

สำนักบริการทางวิชาการและทดสอบ ประเมินผล(สวป.) มหาวิทยาลัยรามคำแหง

คำถาม : ลงทะเบียนแต่ชำระค่าลงทะเบียนไม่ทัน

หมวดหมู่คำถามการลงทะเบียนเรียนและการจัดสอบ
รายละเอียด

พอดีว่าผมลงทะเบียนไปช่วงเดือนก.คแต่ชำระเงินค่าลงทะเบียนไม่ทันควรต้องทำยังไงหรอครับ

แล้วภาคเรียนที่1ปี65 ผมลืมเข้าสอบแต่ผมเอามาลงเรียนใหม่หมดในเทอม2ปี65 แต่ผมสอบไม่ผ่าน3ตัวก็เลยคิดผมขอสอบซ่อมหรือผมลงเรียนใหม่ดีครับ ช่วยแนะนำผมหน่อย 

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
ผู้ตั้งคำถามบีxxxx
คำตอบมีคำตอบ
วันที่ตั้งคำถาม22 ก.ย. 2566 01:23:56
จำนวนผู้อ่าน673

คำตอบ

รายละเอียด

1. สามารถลงทะเบียนเรียนในเทอม 2/66 ได้เลยค่ะ พร้อมกับชำระค่ารักษาสถานภาพนักศึกษาของภาค 1/66 จำนวน 300 บาทค่ะ

2. สอบซ่อม 2/65 ได้มีการสอบผ่านไปแล้ว ดังนั้นให้นักศึกษานำมาลงทะเบียนเรียนใหม่ได้เลยค่ะ

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
ผู้ตอบคำถามChanidapha
วันที่ตอบ25 ก.ย. 2566 14:10:04
IP Address10.3.20.47

หมายเหตุ !>>
เพื่อการแสดงผลที่เหมาะสม บนจอภาพของคุณ ควรใช้เว็บเบราเซอร์
Google Chrome
Mozilla Firefox
Internet Explorer 11+