มีคำถาม-มีคำตอบ

สำนักบริการทางวิชาการและทดสอบ ประเมินผล(สวป.) มหาวิทยาลัยรามคำแหง

คำถาม : สอบซ้ำซ้อน

หมวดหมู่คำถามการลงทะเบียนเรียนและการจัดสอบ
รายละเอียด

ในกรณีที่ผมเป็นนักศึกษาส่วนภูมิภาค นิติศาสตร์ กาขอจบแล้ว

1.ในการสอบซ้ำซ้อนสามารถสอบได้แค่วิชาเฉพาะใช่หรือไม่ครับ

2.สมมติว่า ถ้ามีวิชาทั่วไปกับวิชาเฉพาะในวันและเวลาสอบเดียวกัน ไม่สามารถสอบซ้ำซ้อนได้ใช่หรือไม่ครับ

3.และถ้าในกรณีสมมติว่าผมจะลงเพิ่มกระบวนวิชาเฉพาะเพราะยังไม่มีเกรด ซึ่งจะทำให้วันและเวลาสอบตรงกับวิชาทั่วไปแต่มีเกรดแล้ว(รีเกรด) วิชาทั่วไปกับวิชาเฉพาะนั้นมีวันและเวลาสอบพร้อมกัน สามารถเลือกสอบวิชาใดวิชาหนึ่งได้หรือไม่ครับ

จากข้อ 3 และผมสามารถไปสอบในห้องสอบปกติที่ไม่ใช่ห้องสอบซ้ำซ้อนใช่หรือไม่ครับ 

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
ผู้ตั้งคำถามภัทรxxxx
คำตอบมีคำตอบ
วันที่ตั้งคำถาม11 ก.ย. 2566 14:29:28
จำนวนผู้อ่าน753

คำตอบ

รายละเอียด

1. นักศึกษาภูมิภาค หากลงทะเบียนเรียนใช้สิทธิ์กา (X) ขอจบไว้ สามารถเข้าสอบซ้ำซ้อนวิชาที่วันเวลาสอบตงกัน (ไม่เกิน4วิชา) โดยอัตโนมัติ ครับ

2. สอบได้ครับ (เหตุผลตามข้อ1)

3. ได้ครับ , สอบห้องสอบปกติ ครับ

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
ผู้ตอบคำถามรณฤทธิ์
วันที่ตอบ12 ก.ย. 2566 10:02:40
IP Address10.3.20.79

หมายเหตุ !>>
เพื่อการแสดงผลที่เหมาะสม บนจอภาพของคุณ ควรใช้เว็บเบราเซอร์
Google Chrome
Mozilla Firefox
Internet Explorer 11+