มีคำถาม-มีคำตอบ

สำนักบริการทางวิชาการและทดสอบ ประเมินผล(สวป.) มหาวิทยาลัยรามคำแหง

คำถาม : การขอรับพระราชทานปริญญาฯและการสมัครเรียน

หมวดหมู่คำถามการรับสมัครและแนะแนวการศึกษา
รายละเอียด1. ดิฉันจบเมื่อภาค 2/55 ค่ะ ลงทะเบียนขอรับพระราขทานปริญญาฯไว้ แต่ไม่ได้ไปเพราะมีความจำเป็นต้องย้ายมาอยู่ต่างประเทศก่อน แล้วถ้าตอนนี้ดิฉันอยากจะขอรับพระราชทานปริญญาอีกจะได้มั้ยค่ะ 2. ตอนนี้ดิฉันอยากเรียนปริญญาตรีอีกใบ สาขามนุษยศาสตร์ เอกภาษาอังกฤษ แต่ดิฉันไม่สามารถไปเรียนด้วยตัวเองได้ สามารถกลับไปสอบได้ค่ะ แต่ถ้าต้องไปเรียนทุกอาทิตย์ คงไม่สามารถเดินทางกลับไปบ่อยๆได้ ไม่ทราบว่าเค้ามีสื่อออนไลน์ทุกวิชารึป่าวค่ะ แล้วจะต้องทำยังไงบ้างค่ะ ขอยคุณค่ะ
เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
ผู้ตั้งคำถามKrisxxxx
คำตอบมีคำตอบ
วันที่ตั้งคำถาม30 มี.ค. 2558 10:15:07
จำนวนผู้อ่าน932

คำตอบ

รายละเอียด(1)ถ้ามีรายชื่อเข้ารับพระราชทานปริญญาแล้วไม่สามารถทำเรื่องขอรับฯใหม่ได้ครับ สอบถามอีกครั้งที่โทร. 02-3108604 (2)มีเรียนทางออนไลน์ เป็นบางวิชาครับ แต่การสอบต้องสอบด้วยตนเองครับ
เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
ผู้ตอบคำถามวิวัฒน์
วันที่ตอบ31 มี.ค. 2558 12:41:43
IP Address10.3.20.140

หมายเหตุ !>>
เพื่อการแสดงผลที่เหมาะสม บนจอภาพของคุณ ควรใช้เว็บเบราเซอร์
Google Chrome
Mozilla Firefox
Internet Explorer 11+