มีคำถาม-มีคำตอบ

สำนักบริการทางวิชาการและทดสอบ ประเมินผล(สวป.) มหาวิทยาลัยรามคำแหง

คำถาม : การกรอกคุณวุฒิของผู้สมัครใน มร.2

หมวดหมู่คำถามการรับสมัครและแนะแนวการศึกษา
รายละเอียด

สวัสดีค่ะ ใช้วุฒิกศน.สมัคร มีบางอันที่ไม่แน่ใจค่ะ

1.ตรงช่อง สาขา ต้องกรอกว่าอะไรคะ

2. ช่อง หนังสือสำคัญเลขที่ ถ้าเป็นวุฒิกศน.ต้องดูตรงไหนคะ (ในใบวุฒิมีเลขที่เขียนไว้ เป็น น x 43XXXX ค่ะ ไม่แน่ใจว่าอันนี้คือเลขที่ต้องกรอกมั้ย แล้วถ้าใช่ ต้องกรอกตัวอักษร2ตัวลงไปด้วยมั้ยคะ)

3. ถ้าใส่ว่าเรียนกศน.ในช่อง จากสถาบันศึกษา แล้ว จำเป็นต้องกรอกซ้ำในช่อง กรณีสำเร็จการศึกษาจากสถาบันศึกษาที่เป็นวิทยาเขต ด้วยมั้ยคะ

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
ผู้ตั้งคำถามmnswxxxx
คำตอบมีคำตอบ
วันที่ตั้งคำถาม31 พ.ค. 2563 14:07:01
จำนวนผู้อ่าน217

คำตอบ

รายละเอียด

1. กศน. ไม่มีสาขาวิชา ให้เว้นว่างไว้

2. ถูกต้องค่ะ ให้กรอกเลข นxxxx

3. ไม่ต้องกรอกในช่องวิทยาเขตค่ะ แล้วในช่องที่กรอก กศน. ให้ระบุศูนย์ด้วยได้เลย

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
ผู้ตอบคำถามนาฏโศพิษฐ
วันที่ตอบ1 มิ.ย. 2563 11:40:30
IP Address10.3.20.129

หมายเหตุ !>>
เพื่อการแสดงผลที่เหมาะสม บนจอภาพของคุณ ควรใช้เว็บเบราเซอร์
Google Chrome
Mozilla Firefox
Internet Explorer 11+