มีคำถาม-มีคำตอบ

สำนักบริการทางวิชาการและทดสอบ ประเมินผล(สวป.) มหาวิทยาลัยรามคำแหง

คำถาม : ใบเสร็จรับเงิน

หมวดหมู่คำถามการรับสมัครและแนะแนวการศึกษา
รายละเอียด

สวัสดี

ผมสมัครเรียนเสร็จแล้ว(ส่วนกลาง)

ชำระเงินเรียบร้อย

ส่งเอกสารแล้ว

ได้รหัสแล้ว

สถานะเป็นนักศึกษาเเล้วครับ

เหลือแต่ใบเสร็จรับเงินครับ

1.อยากทราบว่าใบเสร็จรับเงินผมต้องไปรับเองหรือทางมหาวิทยลัยออกให้

2.ถ้ามหาวิทยลัยออกให้แล้วต้องรอกี่วันครับนับจากได้รับรหัสนักศึกษาครับ

ขอบคุณครับ

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
ผู้ตั้งคำถามน็อตxxxx
คำตอบมีคำตอบ
วันที่ตั้งคำถาม28 พ.ค. 2563 20:27:29
จำนวนผู้อ่าน4323

คำตอบ

รายละเอียด

1. นักศึกษามาติดต่อขอรับหลักฐานการลงทะเบียนเรียน (ใบเสร็จรับเงินตัวจริง) ได้จากระบบ

E-Service ที่หน่วยบริการจุดเดียวเบ็ดเสร็จ (One Stop Service) อาคาร KLB ชั้น 1 โทร. 02-310-8990

2. ให้นักศึกษาเข้าเช็คสถานะการสมัครว่าอยู่ในขั้นตอนไหนแล้ว ที่ www.iregis2.ru.ac.th

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
ผู้ตอบคำถามศรัญญา
วันที่ตอบ29 พ.ค. 2563 12:33:50
IP Address10.3.20.136

หมายเหตุ !>>
เพื่อการแสดงผลที่เหมาะสม บนจอภาพของคุณ ควรใช้เว็บเบราเซอร์
Google Chrome
Mozilla Firefox
Internet Explorer 11+