มีคำถาม-มีคำตอบ

สำนักบริการทางวิชาการและทดสอบ ประเมินผล(สวป.) มหาวิทยาลัยรามคำแหง

คำถาม : การลงทะเบียนและขอจบเทอมในเทอม 2/62

หมวดหมู่คำถามการลงทะเบียนเรียนและการจัดสอบ
รายละเอียด

1)เทอ2/62เหลือหน่วยกิตอีก 15 หน่วยกิตค่ะ แต่ลงทะเบียนเทอมนี้ ไปทั้งหมด 24 หน่วย เนื่องจากทำงานและไม่แน่ใจตารางงานกลัวไม่ว่างช่วงวันสอบ เลยลงหลายๆวิชาไว้เพื่อเป็นตัวเลือก อยากจบเทอมนี้แลัวไม่อยากเสียเวลาอีกเทอม อยากทราบว่าลงแบบนี้ในเทอมขอจบเป็นอะไรไหมคะ

2)ถ้าสมมติ ทราบวันเวลาที่สะดวกไปสอบและจะไปแค่ 5 ตัว(15หน่วยกิตกี่เหลือ) ตัวอื่นๆจะมีผลอะไรต้อทราบสคริปไหมคะ

มีส่วนเพิ่มเติมรบกวนขอคำแนะนำด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
ผู้ตั้งคำถามน.ส.xxxx
คำตอบมีคำตอบ
วันที่ตั้งคำถาม30 พ.ย. 2562 13:12:24
จำนวนผู้อ่าน427

คำตอบ

รายละเอียด

1. ไม่เป็นไรค่ะ

2. ไม่ค่ะ

3. กาขอจบไปทุกเทอมจนกว่าจะจบจริงค่ะ

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
ผู้ตอบคำถามศิวะพร
วันที่ตอบ2 ธ.ค. 2562 13:44:38
IP Address10.3.20.124

หมายเหตุ !>>
เพื่อการแสดงผลที่เหมาะสม บนจอภาพของคุณ ควรใช้เว็บเบราเซอร์
Google Chrome
Mozilla Firefox
Internet Explorer 11+