มีคำถาม-มีคำตอบ

สำนักบริการทางวิชาการและทดสอบ ประเมินผล(สวป.) มหาวิทยาลัยรามคำแหง

คำถาม : สอบถามเรื่องการลงทะเบียนขอจบเท็จค่ะ

หมวดหมู่คำถามการลงทะเบียนเรียนและการจัดสอบ
รายละเอียด

สวัสดีค่ะ มีข้อสงสัยและมีคำถามเกี่ยวกับเรื่องการขอจบเท็จอยากรบกวนสอบถามหน่อยนะคะ ถ้าหากเคยขอจบเท็จในภาคการศึกษาอื่น ตัวอย่างเช่น สะสมหน่วยกิตได้ 100 หน่วยกิตในเทอมก่อน ในเทอมต่อมาได้ลงทะเบียนและกาขอจบเพื่อให้ลงทะเบียนได้ 30 หน่วยกิต (หลักสูตร 144 หน่วยกิต) อยากรบกวนสอบถามว่า

1.การลงทะเบียนและการกาขอจบแบบนี้เป็นการขอจบเท็จใช่ไหมคะ?

2.หากเคยกาขอจบเท็จจะมีผลอะไรกับผลการเรียนที่ผ่านมาหรือผลการเรียนในอนาคตไหมคะ?

3.และเมื่อสะสมหน่วยกิตครบตามหลักสูตรแล้วเวลาติดต่อทำเรื่องขอจบจะสามารถทำเรื่องขอจบได้ตามปกติและมีผลย้อนหลังอะไรไหมคะ?

4.การขอจบเท็จมีการลงโทษอย่างไรบ้างคะ?

ขอบคุณค่ะ

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
ผู้ตั้งคำถามmomaxxxx
คำตอบมีคำตอบ
วันที่ตั้งคำถาม25 พ.ย. 2562 12:29:50
จำนวนผู้อ่าน518

คำตอบ

รายละเอียด

1. ใช่ค่ะ

2. - 4. ให้นักศึกมาติดต่อหน่วยตรวจสอบและแก้ไขข้อมูลการลงทะเบียนเรียน อาคาร สวป.ชั้น 6 

โทร 02-3108626 โดยด่วนค่ะ

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
ผู้ตอบคำถามปัทมา
วันที่ตอบ26 พ.ย. 2562 14:05:54
IP Address10.3.20.37

หมายเหตุ !>>
เพื่อการแสดงผลที่เหมาะสม บนจอภาพของคุณ ควรใช้เว็บเบราเซอร์
Google Chrome
Mozilla Firefox
Internet Explorer 11+