มีคำถาม-มีคำตอบ

สำนักบริการทางวิชาการและทดสอบ ประเมินผล(สวป.) มหาวิทยาลัยรามคำแหง

คำถาม : การย้ายเปลี่ยนคณะ

หมวดหมู่คำถามทะเบียนประวัตินักศึกษา
รายละเอียด

1.ได้ทำการย้ายคณะที่ One Stop Service ไปแล้ว เราต้องเอาใบแจ้งย้ายคณะไปติดต่อที่ไหนอีกหรือเปล่าค่ะ

2.แจ้งย้ายคณะไปแล้วต้องไปเปลี่ยนบัตรนักศึกษาหรือเปล่าค่ะ

3.เวลาไปดูe-Serviceข้อมูลก็ยังเป็นคณะเดิมเกี่ยวกันไหมค่ะ

4.รหัสลงทะเบียนก็ไม่ตรงกับคณะที่ย้ายไป. แต่ตรงกับคณะเดิมค่ะ

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
ผู้ตั้งคำถามMr.Bxxxx
คำตอบมีคำตอบ
วันที่ตั้งคำถาม16 พ.ย. 2561 14:49:54
จำนวนผู้อ่าน480

คำตอบ

รายละเอียด

1. ไม่ต้องครับ

2. ไม่ต้องครับ ใช้รหัสเดิมจนจบการศึกษา

3. ข้อมูลจะอัพเดทภายหลังครับ

4. ดูวันลงทะเบียนที่คณะเดิมครับ

เมื่อย้ายคณะเสร็จ สิ่งที่จะเปลี่ยนคือ โค้ดคณะ/สาขา  ส่วนรหัสนศ.ยังคงเหมือนเหมือนเดิม เวลาลงทะเบียนให้ดูวันลงทะเบียนจากช่วงรหัสของคณะเก่าครับ

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
ผู้ตอบคำถามรณฤทธิ์
วันที่ตอบ20 พ.ย. 2561 19:04:04
IP Address223.24.168.136

หมายเหตุ !>>
เพื่อการแสดงผลที่เหมาะสม บนจอภาพของคุณ ควรใช้เว็บเบราเซอร์
Google Chrome
Mozilla Firefox
Internet Explorer 11+