มีคำถาม-มีคำตอบ

สำนักบริการทางวิชาการและทดสอบ ประเมินผล(สวป.) มหาวิทยาลัยรามคำแหง

คำถาม : การเทียบโอนและย้ายคณะ(ส่วนภูมิภาค)

หมวดหมู่คำถามทะเบียนประวัตินักศึกษา
รายละเอียด

ผมรหัส 60 คณะนิติศาสตร์ มีความต้องการโอนย้ายไปเรียนคณะรัฐศาสตร์ ขณะที่ศึกษาอยู่คณะนิติศาสตร์ ผมได้จ่ายค่าเทียบโอนหน่วยกิตเรียบร้อยแล้ว

ถ้ากรณีที่ผมโอนย้ายคณะไปรัฐศาสตร์ มีการเทียบโอนหน่วยกิตที่เยอะขึ้นผมต้องดำเนินการอย่างไรบ้างครับ 

ผมเข้าใจว่า ต้องกรอก แบบยื่นคำร้องขอย้ายคณะ หรือเปลี่ยนสาขา เสียค่าธรรมเนียม 200 บาท และต้องกรอกคำร้องขอปรับฐานข้อมูลใช้สิทธิเทียบโอน (ภายหลังการสมัคร) เสียค่าธรรมเนียม 500 บาท ผมเข้าใจถูกต้องหรือไม่ครับ

และขณะที่ผมเรียน นิติศาสตร์นั้น ได้สอบผ่านบางวิชา ผมสามารถเทียบโอนมาได้หรือเปล่าครับ 

ขอบคุณครับ

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
ผู้ตั้งคำถามนเรศxxxx
คำตอบมีคำตอบ
วันที่ตั้งคำถาม7 พ.ย. 2561 08:35:17
จำนวนผู้อ่าน490

คำตอบ

รายละเอียด

ให้นักศึกษาสอบถามจากทางคณะรัฐศาสตร์ก่อนการทำเรื่องย้ายคณะค่ะ

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
ผู้ตอบคำถามนาฏโศพิษฐ
วันที่ตอบ8 พ.ย. 2561 12:53:08
IP Address10.3.20.37

หมายเหตุ !>>
เพื่อการแสดงผลที่เหมาะสม บนจอภาพของคุณ ควรใช้เว็บเบราเซอร์
Google Chrome
Mozilla Firefox
Internet Explorer 11+