มีคำถาม-มีคำตอบ

สำนักบริการทางวิชาการและทดสอบ ประเมินผล(สวป.) มหาวิทยาลัยรามคำแหง

คำถาม : ไม่สามารถไปสอบที่มหาวิทยาลัยได้เพราะอยู่ต่างประเทศ ควรดรอปหรือทำเรื่องยังไงดีคะ

หมวดหมู่คำถามอื่น ๆ
รายละเอียด

ตอนนี้เรียนอยู่มนุษยศาสตร์เอกจีน รหัส57 เหลือวิชาบังคับอีก1ตัวจะจบ แต่มีเหตุให้ต้องมาอยู่ประเทศจีนเกือบ2ปีค่ะ 

อยากทราบว่าควรทำเรื่องดรอปหรือมีวิธีทำเรื่องมาขอสอบที่ศูนย์ปักกิ่งหรือกวางโจวมั้ยคะหรือควรทำอย่างไรดีคะ เหลืออีกแค่1วิชาสุดท้ายค่ะ

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
ผู้ตั้งคำถามPenxxxx
คำตอบมีคำตอบ
วันที่ตั้งคำถาม5 ก.ค. 2560 14:45:29
จำนวนผู้อ่าน707

คำตอบ

รายละเอียดทำเรื่องย้ายศูนย์สอบไม่ได้ค่ะ ควรรักษาสถานภาพการเป็นนักศึกษาไว้ก่อนได้ โดยให้ผู้อื่นมาชำระแทนที่กองคลัง แล้วนำใบเสร็จฯไปยื่นที่ สวป.ชั้น 6 ค่ะ ภาคละ 300 บาท
เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
ผู้ตอบคำถามศรัญญา
วันที่ตอบ11 ก.ค. 2560 09:55:37
IP Address10.3.20.146

หมายเหตุ !>>
เพื่อการแสดงผลที่เหมาะสม บนจอภาพของคุณ ควรใช้เว็บเบราเซอร์
Google Chrome
Mozilla Firefox
Internet Explorer 11+