คำถามที่ 1471
   รายละเอียดคำถาม [ ดูคำถามทั้งหมด ]
หัวข้อคำถาม :     คณะ บริหารธุรกิจ สาขาการจัดการ มีวิชาไหนที่ต้องเข้าเรียนบ้างคะ
รายละเอียด :     อยากทราบว่า วิชา HPR1001 กีฬาเพื่อสุขภาพ ต้องเข้าเรียนมั้ยคะ เพราะต้องทำงานและเรียนไปด้วย
จากคุณ :     แทมมี่   
E-Mail :   gumuntep2009@hotmail.com
ส่งคำถามเมื่อ :      20 มิ.ย. 55 ,เวลา 13:00:34 น.

คำตอบ

รายละเอียด :     -ในภาคการศึกษาแบบปกติ ทางมหาวิทยาลัยรามคำแหงไม่ได้มีการบังคับเข้าชั้นเรียนนะค่ะ แต่ทั้งนี้บางกระบวนวิชาอาจมีคะแนนเก็บในรูปแบบของรายงาน หรืออื่นๆ ซึ่งเป็นในส่วนช่วยในการสอบปลายภาค ถ้านักศึกษาไม่มีคะแนนเก็บในส่วนตรงนี้ก็ไม่เป็นไรนะค่ะ สามารถเข้าสอบกระบวนวิชานั้นๆได้ตามปกติค่ะ -กระบวนวิชาดังกล่าวจะมีการประมวลผลทั้งการทำข้อสอบ และการสอบปฏิบัติร่วมด้วย ส่วนวัน เวลา และสถานที่สอบปฏิบัติ จะแจ้งอยู่ในข้อสอบนะค่ะ
จากคุณ :     ฝ่ายแนะแนว   
E-Mail :   
ส่งคำตอบเมื่อ :      21 มิ.ย. 55, เวลา 09:19:34 น.

Copyright © 2007 Ramkhamhaeng University