คำถามที่ 13949
   รายละเอียดคำถาม [ ดูคำถามทั้งหมด ]
หัวข้อคำถาม :     รบกวนสอบถามหน่อยนะคะ
รายละเอียด :     สวัสดีค่ะ ดิชั้นเป็นนศ.คณะมนุษศาสตร์ เอกภาษาอังกฤษ สามารถเลือกวิชาโทเป็นสื่อสารมวลชนได้มั้ยคะ แล้วถ้าขอจบเทอม1/56 ต้องทำยังไงบ้างคะ แล้วจะรับปริญญาช่วงไหน แล้วลงทะเบียนเกินมีผลอะไรมั้ยคะ รบกวนขอรายละเอียดทีี่ควรรู้และขั้นตอนต่างๆด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ
จากคุณ :     แอ๊น   
E-Mail :   many123narak@hotmail.com
ส่งคำถามเมื่อ :      04 เม.ย. 56 ,เวลา 17:15:09 น.

คำตอบ

รายละเอียด :     วิชาโทคือวิชาที่ไม่ซ้ำกับวิชาเอก แล้วต้องเรียนให้ครบตามหลักสูตรที่ระบุไว้ ส่วนถ้า นศ.จบ 1/56 ต้องรอสอบและผลสอบออกก่อนจึงสามารถมาแจ้งจบได้ ค่ะ ส่วนเรื่องรับปริญญา โดยปกติแล้วนั้นจะตัดเป็นปีการศึกษา คือ ถ้าปี 2557 จะรับเฉพาะ นศ.ที่จบในปีการศึกษา 2555 เท่านั้น แต่อาจมีการเปลี่ยนแปลง ซึ่งขึ้นอยู่กับสถานการณ์ หรือคำสั่งของมหาวิทยาลัย ให้มีการเปลี่ยนแปลง ในการรับปริญญาบัตร ทั้งนี้ทั้งนั้นต้องรอดูประกาศก่อนค่ะ
จากคุณ :     มษ.D   
E-Mail :   
ส่งคำตอบเมื่อ :      05 เม.ย. 56, เวลา 10:02:56 น.

Copyright © 2007 Ramkhamhaeng University