มีคำถาม-มีคำตอบ

สำนักบริการทางวิชาการและทดสอบ ประเมินผล(สวป.) มหาวิทยาลัยรามคำแหง

คำถาม : ถ้าสอบตกแล้วไม่ได้ลงทะเบียนซ่อมแต่เอาวิชาที่ตกไปลงทะเบียนเรียนในเทอมใหม่จะนับเป็นการรีเกรดไหมคะ

หมวดหมู่คำถามการลงทะเบียนเรียนและการจัดสอบ
รายละเอียด

พอดีสงสัยน่ะค่ะ ว่าถ้าเกิดมีกรณีที่นักศึกษาสอบไม่ผ่านแต่ไม่ลงทะเบียนสอบซ่อม แล้วเอาวิชาที่ตกไปลงทะเบียนเรียนในเทอมปกติถัดไป เช่น สอบตกเทอมที่1 แล้วไม่ลงทะเบียนสอบซ่อมในเทอมนั้น แต่เอาวิชาที่ตกไปลงเรียนใหม่ในเทอมที่2 แบบนี้ไม่ถือเป็นการรีเกรดใช่หรือเปล่าคะ แล้วนักศึกษาคนนั้นยังมีสิทธิ์ที่จะได้เกียรตินิยมอยู่หรือเปล่าคะ  

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
ผู้ตั้งคำถามตัวน้อยตัวนิด
e-mailAcrn.pks@gmail.com
คำตอบมีคำตอบ
วันที่ตั้งคำถาม12 ส.ค. 2563 02:42:00
จำนวนผู้อ่าน4479

คำตอบ

รายละเอียด

ไม่ถือเป็นการรีเกรดค่ะ และ นักศึกษายังมีสิทธิ์ได้รับเกียรตินิยมค่ะ

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
ผู้ตอบคำถามศรัญญา
วันที่ตอบ13 ส.ค. 2563 15:22:17
IP Address10.3.28.122

หมายเหตุ !>>
เพื่อการแสดงผลที่เหมาะสม บนจอภาพของคุณ ควรใช้เว็บเบราเซอร์
Google Chrome
Mozilla Firefox
Internet Explorer 11+