มีคำถาม-มีคำตอบ

สำนักบริการทางวิชาการและทดสอบ ประเมินผล(สวป.) มหาวิทยาลัยรามคำแหง

คำถาม : การย้ายจากภาคปกติ ไปภาคพิเศษ

หมวดหมู่คำถามการรับสมัครและแนะแนวการศึกษา
รายละเอียด

ถ้าอยากโอนหน่วยกิตจากภาคปกติสาขาบัญชี ไปภาคพิเศษ จะสามารถเทียบโอนหน่วยกิตได้ทุกวิชาที่เราสอบผ่านเเล้วหรือไม่คะ 

เเล้วภาคพิเศษ มีฝึกงาน500 ชั่วโมงด้วยหรือเปล่าคะ 

ขอบคุณค่ะ

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
ผู้ตั้งคำถามปลาปxxxx
คำตอบมีคำตอบ
วันที่ตั้งคำถาม9 ส.ค. 2563 01:05:37
จำนวนผู้อ่าน4461

คำตอบ

รายละเอียด

การย้ายจากภาคปกติไปภาคพิเศษ นักศึกษาต้องลาออกจากรหัสเดิมก่อน แล้วไปสมัครเรียนใหม่ในภาคพิเศษ ส่วนจะเทียบโอนได้กี่หน่วยกิตและมีฝึกงานหรือไม่นั้น ต้องสอบถามรายละเอียดที่โครงการพิเศษของคณะนั้นๆโดยตรงครับ

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
ผู้ตอบคำถามรณฤทธิ์
วันที่ตอบ10 ส.ค. 2563 11:30:07
IP Address10.6.3.248

หมายเหตุ !>>
เพื่อการแสดงผลที่เหมาะสม บนจอภาพของคุณ ควรใช้เว็บเบราเซอร์
Google Chrome
Mozilla Firefox
Internet Explorer 11+