มีคำถาม-มีคำตอบ

สำนักบริการทางวิชาการและทดสอบ ประเมินผล(สวป.) มหาวิทยาลัยรามคำแหง

คำถาม : ขอถามครับ

หมวดหมู่คำถามการลงทะเบียนเรียนและการจัดสอบ
รายละเอียด

1. ผมเริ่มเรียน  เมื่อ เทอมที่ 2 ปี 58  ผมอยากทราบว่า ผมเรียนได้อีกกี่เทอมครับ จึงจะหมดสถานะการเป็นนักศึกษาครับ

2. มีคณะไหนบ้างที่สามารถเรียน เสาร์ อาทิตย์ได้ครับ   และหากผมต้องการลงทะเบียนเรียนในคณะนั้นที่สามารถเรียนเสาร์ อาทิตย์ได้ ผมต้องทำอย่างไรบ้างครับ

ขอบคุณครับ

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
ผู้ตั้งคำถามอดิศxxxx
คำตอบมีคำตอบ
วันที่ตั้งคำถาม2 ส.ค. 2563 13:56:31
จำนวนผู้อ่าน5006

คำตอบ

รายละเอียด

1. ครบ 8 ปีการศึกษา ในภาค 1/66 ค่ะ และมหาวิทยาลัยขยายสถานภาพให้อีก 1 ปี จะหมดสถานภาพใน ภาค 1/67 ค่ะ

2. การเรียนวันเสาร์ - อาทิตย์ จะเป็นโครงการพิเศษ ให้ติดต่อสอบถามที่คณะที่ต้องการเรียนโดยตรงค่ะ

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
ผู้ตอบคำถามพัชราภรณ์
วันที่ตอบ3 ส.ค. 2563 14:18:18
IP Address10.3.20.12

หมายเหตุ !>>
เพื่อการแสดงผลที่เหมาะสม บนจอภาพของคุณ ควรใช้เว็บเบราเซอร์
Google Chrome
Mozilla Firefox
Internet Explorer 11+