มีคำถาม-มีคำตอบ

สำนักบริการทางวิชาการและทดสอบ ประเมินผล(สวป.) มหาวิทยาลัยรามคำแหง

คำถาม : สอบถาม

หมวดหมู่คำถามการรับสมัครและแนะแนวการศึกษา
รายละเอียด

1.เป็นนักศึกษา รหัส 56 เข้าเรียนภาค2/56 จะครบ8ปี ในเทอมไหนค่ะ

2.จากตามประกาศของทางมหาลัยเรื่องนักศึกษาเรียนเพิ่มได้จาก 8 ปี เป็น 9 ปี ถ้าครบ8 ปี แล้ว ต้องไปแจ้งรักษาสถานภาพนักศึกษาก่อน หรือสามารถลงทะเบียนเรียนต่อให้ครบ9 ปีได้เลยค่ะ

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
ผู้ตั้งคำถามโบวีxxxx
คำตอบมีคำตอบ
วันที่ตั้งคำถาม1 ส.ค. 2563 18:00:25
จำนวนผู้อ่าน5366

คำตอบ

รายละเอียด

1. ครบ 8 ปีการศึกษาใน ภาค 1/64 ค่ะ และมหาวิทยาลัยขยายสถานภาพให้อีก 1 ปี จะหมดสถานภาพใน ภาค 1/65 ค่ะ

2. ไม่ต้องแจ้งค่ะ ลงทะเบียนเรียนต่อเนื่องได้เลยค่ะ

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
ผู้ตอบคำถามพัชราภรณ์
วันที่ตอบ3 ส.ค. 2563 14:00:52
IP Address10.3.20.12

หมายเหตุ !>>
เพื่อการแสดงผลที่เหมาะสม บนจอภาพของคุณ ควรใช้เว็บเบราเซอร์
Google Chrome
Mozilla Firefox
Internet Explorer 11+