มีคำถาม-มีคำตอบ

สำนักบริการทางวิชาการและทดสอบ ประเมินผล(สวป.) มหาวิทยาลัยรามคำแหง

คำถาม : ทำเรื่องลาออกแล้วสมัครเทียบโอนสองสิทธิ์ที่ไหนครับ

หมวดหมู่คำถามการรับสมัครและแนะแนวการศึกษา
รายละเอียด

ถ้าวุฒิป.ตรี จากสถาบันอื่น จบหลังจากสมัครเรียนที่ม.ราม ก็ไม่สามารถเทียบโอนเข้ารหัสปัจจุบันได้ครับ
นักศึกษาต้องลาออกจากรหัสเดิม แล้วทำการสมัครเรียนใหม่โดยใช้สิทธิ์เทียบโอน 2 สถาบัน (ป.ตรีที่อื่น+เกรดเดิมจากม.ราม) 

??ทำเรื่องลาออกตอนนี้ที่มหาลัยเลยได้ไหมครับ แล้วต้องติดต่ออาคารไหนครับ เพื่อลาออกเเละสมัครใหม่

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
ผู้ตั้งคำถาม
e-mailTonmorningair@hotmail.com
คำตอบมีคำตอบ
วันที่ตั้งคำถาม23 มิ.ย. 2563 15:44:43
จำนวนผู้อ่าน5168

คำตอบ

รายละเอียด

1. ได้ค่ะ

2. นักศึกษากรุณาติดต่อฝ่ายทะเบียนประวัตินักศึกษา อาคาร สวป. ชั้น 2 (ทำเรื่องลาออก) ติดต่อที่หน่วยบริการจุดเดียวเบ็ดเสร็จ (One Stop Service) อาคารกงไกรลาศ (KLB) ชั้น 1 เพื่อขอทรานสคริปต์ (ไม่จบ) รหัสเดิมสำหรับใช้สิทธิ์เทียบโอนหน่วยกิต ค่ะ

สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ฝ่ายรับสมัครและแนะแนวการศึกษา

โทร. 02-3108615

02-3108623

02-3108624

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
ผู้ตอบคำถามศิวะพร
วันที่ตอบ24 มิ.ย. 2563 14:37:36
IP Address10.3.20.84

หมายเหตุ !>>
เพื่อการแสดงผลที่เหมาะสม บนจอภาพของคุณ ควรใช้เว็บเบราเซอร์
Google Chrome
Mozilla Firefox
Internet Explorer 11+