มีคำถาม-มีคำตอบ

สำนักบริการทางวิชาการและทดสอบ ประเมินผล(สวป.) มหาวิทยาลัยรามคำแหง

คำถาม : เทียบโอน

หมวดหมู่คำถามการรับสมัครและแนะแนวการศึกษา
รายละเอียด

สวัสดีครับ ตอนนี้ผมเรียนอยู่รัฐศาสตร์ ราม แต่ยังไม่ได้เทียบโอน (พอดีเพิ่งจบจากม.อื่น จึงคิดว่าอยากเทียบโอนให้จบ ลองดูตามหลักสูตรครบเเล้วครับ) ไม่ทราบผมต้องทำยังไง ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง 

เนื่องจากใบจบตอนนี้มีแต่ใบรับรองจบ ไม่มีใบเกรด ผมใช้แทนได้ไหมครับ 

ขอบคุณครับ

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
ผู้ตั้งคำถามTxxxx
คำตอบมีคำตอบ
วันที่ตั้งคำถาม4 มิ.ย. 2563 00:39:59
จำนวนผู้อ่าน187

คำตอบ

รายละเอียด

ถ้าได้ใบปริญญาที่วันจบการศึกษาจบหลังวันที่สมัคร ม.ราม ไม่สามารถใช้เทียบโอนได้ค่ะ แต่ถ้าประสงค์จะเทียบโอนสามารถทำได้โดยการลาออกและสมัครใหม่และเทียบโอนได้ค่ะ

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
ผู้ตอบคำถามนาฏโศพิษฐ
วันที่ตอบ4 มิ.ย. 2563 13:41:24
IP Address10.3.20.136

หมายเหตุ !>>
เพื่อการแสดงผลที่เหมาะสม บนจอภาพของคุณ ควรใช้เว็บเบราเซอร์
Google Chrome
Mozilla Firefox
Internet Explorer 11+