มีคำถาม-มีคำตอบ

สำนักบริการทางวิชาการและทดสอบ ประเมินผล(สวป.) มหาวิทยาลัยรามคำแหง

คำถาม : สอบถามเกี่ยวกับคณะเศรษฐศาสตร์

หมวดหมู่คำถามการรับสมัครและแนะแนวการศึกษา
รายละเอียด

สวัสดิค่ะต้องการทราบว่าต้องการเรียนวิชาEco2125เพื่อเทียบโอนกลับมาที่มหาลัยที่ศึกษาอยู่ในกรณีนี้ต้องสมัครเป็นนักศึกษาปกติก่อนใช่มั้ยคะ แล้ววิชาeco2125จะสามารถลงเรียนได้เลยมั้ยคะเพราะเห็นว่าน่าจะเป็นวิชาปีสอง จะลงได้ในวันที่ลงทะเบียนเรียนเลยรึเปล่าคะหรือว่าต้องเรียนตามแผนของคณะ ขอคำแนะนำด้วยค่ะขอบคุณค่ะ

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
ผู้ตั้งคำถามDaraxxxx
คำตอบมีคำตอบ
วันที่ตั้งคำถาม30 พ.ค. 2563 00:35:50
จำนวนผู้อ่าน151

คำตอบ

รายละเอียด

หากหมายถึง การขอลงทะเบียนเรียนต่างสถาบัน (เฉพาะวิชาที่ไม่เปิดสอนในเทอมนั้นของสถาบันที่ศึกษาอยู่) ก็ให้ทำหนังสือจากสถาบันมาถึงมหาวิทยาลัยรามคำแหงค่ะ สอบถามข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่ หน่วยลงทะเบียนเรียน โทร.0-2310-8616

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
ผู้ตอบคำถามพัชราภรณ์
วันที่ตอบ1 มิ.ย. 2563 14:09:42
IP Address10.3.20.130

หมายเหตุ !>>
เพื่อการแสดงผลที่เหมาะสม บนจอภาพของคุณ ควรใช้เว็บเบราเซอร์
Google Chrome
Mozilla Firefox
Internet Explorer 11+