มีคำถาม-มีคำตอบ

สำนักบริการทางวิชาการและทดสอบ ประเมินผล(สวป.) มหาวิทยาลัยรามคำแหง

คำถาม : ส่งเอกสารสมัครเรียน

หมวดหมู่คำถามการรับสมัครและแนะแนวการศึกษา
รายละเอียด

คือส่งเอกสารการสมัครไปแล้วค่ะ เช็คกับไปรษณีย์ขึ้นว่ารับแล้ววันที่ 13 แต่ในสถานะการสมัครขึ้นว่ายังไม่ได้รับเอกสารเลย แบบนี้คือปกติไหมคะ ต้องรออัพเดตสถานะกี่วันคะ แล้วก็ในส่วนของการชำระเงิน พอดีชำระผ่านทาง qr code คือไม่ต้องแนบเอกสารการชำระเงินไปใช่ไหมคะ แค่ capture หน้าการทำรายการไว้ยืนยันใช่ไหมคะ

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
ผู้ตั้งคำถามขวัญนภา
e-mailkhwannapha.k@hotmail.com
คำตอบมีคำตอบ
วันที่ตั้งคำถาม17 พ.ค. 2563 09:12:00
จำนวนผู้อ่าน3568

คำตอบ

รายละเอียด

เนื่องจากสถานการ์โควิด ทำให้มหาวิทยาลัยปิดทำการตั้งแต่ 20 มี.คง - 30 เม.ย. 63 และเพิ่งเปิดทำการเมื่อวันที่ 5 พ.ค. 63 เป็นต้นมา จึงเป็นเหตุให้ก่อนนหน้านี้มีเอกสารค้างส่งเป็นจำนวนมากและเพิ่งเข้ามาส่งได้เมื่อวันที่ 5 พ.ค. เป้นต้นไป อาจทำให้มีความล่าช้าในการตรวจเอกสารนานกว่ากำหนดเดิม ถ้านักศึกษาส่งเอกสารมาแล้วก็ไม่มีปัญหาอะไรครับ  ให้เช็คสถานะการสมัครเป็นระยะๆ ครับ

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
ผู้ตอบคำถามรณฤทธิ์
วันที่ตอบ18 พ.ค. 2563 11:49:58
IP Address10.3.20.22

หมายเหตุ !>>
เพื่อการแสดงผลที่เหมาะสม บนจอภาพของคุณ ควรใช้เว็บเบราเซอร์
Google Chrome
Mozilla Firefox
Internet Explorer 11+