มีคำถาม-มีคำตอบ

สำนักบริการทางวิชาการและทดสอบ ประเมินผล(สวป.) มหาวิทยาลัยรามคำแหง

คำถาม : การรักษาสภาพนักศึกษาและพ้นสภาพนักศึกษา

หมวดหมู่คำถามการลงทะเบียนเรียนและการจัดสอบ
รายละเอียด

1.กรณที่ไม่ได้ลงทะเบียน 2/62 หนึ่งเทอม ถือว่าพ้นสภาพนักศึกษาไหมคะ

2.และในกรณีที่ยังไม่พ้นสภาพนักศึกษาการที่ไม่ได้ลงทะเบียนหนึ่งเทอม(2/62)แต่ไปชำระค่ารักษาสภาพนักศึกษาสามารถทำได้ไหมคะ มีกำหนดระยะเวลาไหม และถ้าให้ผู้อื่นชำระแทนสามารถทำได้ไหมคะ

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
ผู้ตั้งคำถามNanaxxxx
คำตอบมีคำตอบ
วันที่ตั้งคำถาม2 ธ.ค. 2562 07:36:11
จำนวนผู้อ่าน511

คำตอบ

รายละเอียด

1.ยังไม่พ้นสถานภาพนักศึกาษาค่ะ

2. ถ้าไม่ได้ลงทะเบียนเรียนในภาคปกติ (ภาค 1 หรือ 2)

ให้ชำระค่ารักษาสถานภาพนักศึกษาภาคละ 300 บาท โดยชำระได้หลังหมดช่วง ลงทะเบียนเรียนไปแล้วประมาณ 3 สัปดาห์ ชำระที่กองคลัง ตึกอธิการบดี ชั้น 1 หรือมาชำระพร้อมกับลงทะเบียนเรียนภาคถัดไปก็ได้ค่ะ และสามารถให้ผู้อื่นชำระแทนได้ค่ะ

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
ผู้ตอบคำถามพัชราภรณ์
วันที่ตอบ2 ธ.ค. 2562 14:20:18
IP Address10.3.20.124

หมายเหตุ !>>
เพื่อการแสดงผลที่เหมาะสม บนจอภาพของคุณ ควรใช้เว็บเบราเซอร์
Google Chrome
Mozilla Firefox
Internet Explorer 11+