มีคำถาม-มีคำตอบ

สำนักบริการทางวิชาการและทดสอบ ประเมินผล(สวป.) มหาวิทยาลัยรามคำแหง

คำถาม : บอกเลิกบอกเพิ่ม

หมวดหมู่คำถามการลงทะเบียนเรียนและการจัดสอบ
รายละเอียด

คณะนิติศาสตร์ ถ้าในภาค2/62 เป็นการกาขอจบ แล้วลงทะเบียนวิชาในเทอมที่ได้ลงไว้ใน1/62เอามาลงกันพลาด เพราะยังไม่ได้สอบซ่อม แต่ก็มีวิชาที่ต้องการรีเกรด

1.ถ้าในกรณีข้างต้น ต้องรอผลสอบซ่อมทำให้บอกเลิกหรือ บอกเพิ่มวิชาในวันที่มหาลัยกำหนดไม่ทัน หลังจากรู้ผลสอบซ่อมแล้ว ยังสามารถบอกเลิกหรือบอกเพิ่ม ได้หรือไม่ค่ะ

2.ในกรณีที่เลยเวลาดังข้อ1.ถ้าทำได้ ต้องไปทำที่ไหนค่ะ

3.ถ้าผลสอบซ่อมออกมาว่าผ่าน วิชาที่ผ่านสามารถ ได้เงินคืนไหมค่ะ และต้องการรีเกรด คือต้องไปบอกเลิกวิชาที่ผ่าน แล้วบอกเพิ่มวิชาที่ต้องการรีเกรดแทนใช่ไหมค่ะ จะต้องเสียค่าใช้จ่ายเท่าไรบ้างค่ะ

4.ถ้าสอบซ่อมผ่านเอาวิชาที่ต้องการรีเกรดมาลงแทนวิชาที่ผ่านได้ไหมค่ะคือ ไม่ต้องไปเสียเงินเพิ่ม หรือทำเรื่องคืนเงินได้ไหมค่ะ

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
ผู้ตั้งคำถามวรารxxxx
คำตอบมีคำตอบ
วันที่ตั้งคำถาม29 พ.ย. 2562 23:20:53
จำนวนผู้อ่าน2352

คำตอบ

รายละเอียด

1. ได้ค่ะ โดยการเขียนคำร้องที่คณะ แต่อาจจะต้องจ่ายค่าลงทะเบียนเรียนใหม่ทั้งหมด (ของเก่าไม่ได้คืน)

2. เขียนคำร้องได้ที่ฝ่ายทะเบียนคณะฯ

3. ลงทะเบียนสอบซ่อมไม่มีการบอกเลิก-บอกเพิ่มกระบวนวิชาค่ะ

4. ได้ค่ะ  ถ้าอยู่ในช่วง 13-17 ม.ค. 63 ถ้าหลังจากนั้นอาจจะต้องเสียค่าลงทะเบียนใหม่ทั้งหมด (ของเก่าไม่ได้คืน)

สอบถามข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่ โทร 02-3108626

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
ผู้ตอบคำถามศิวะพร
วันที่ตอบ2 ธ.ค. 2562 13:37:36
IP Address10.3.20.124

หมายเหตุ !>>
เพื่อการแสดงผลที่เหมาะสม บนจอภาพของคุณ ควรใช้เว็บเบราเซอร์
Google Chrome
Mozilla Firefox
Internet Explorer 11+