มีคำถาม-มีคำตอบ

สำนักบริการทางวิชาการและทดสอบ ประเมินผล(สวป.) มหาวิทยาลัยรามคำแหง

คำถาม : การถอนจากการโอนหน่วยกิต

หมวดหมู่คำถามอื่น ๆ
รายละเอียด

สวัสดีครับ พอดีผมทราบมาว่า ทางมหาวิทยาลัยรามคำแหง สามารถใช้สิทธิการถอนจากการโอนหน่วยกิตได้ พอดีผมเป็นนักศึกษาจาก Pre-degree  เทียบโอนหน่วยกิตมา  จึงอยากทราบว่า

1 โอนมาแล้วสามารถถอนการโอนได้ไหมครับ หากได้ต้องดำเนินการอย่างไร และภายในระยะเวลาเท่าใด

2 ในกรณีถ้าถอนการเทียบโอนหน่วยกิต ถ้าหากผมสามารถทำเกรดใหม่ได้ แล้วเกรดเฉลี่ยอยู่ในกำหนดของเกณฑ์การขอจบพร้อมเกียรตินิยมได้ไหมครับ (พอดีทราบมาว่าถ้าโอนหน่วยกิตมาจะต้องนับระยะเวลาจาก Pre-degree เข้าด้วย ซึ่งอาจทำให้ผมพลาดจากเกียรตินิยมเพราะเกิน 4 ปี จึงประสงค์จะขอถอนการเทียบโอนหน่วยกิต)

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
ผู้ตั้งคำถามPhinotkio
e-mailArnupap.kenson@gmail.com
คำตอบมีคำตอบ
วันที่ตั้งคำถาม28 พ.ย. 2562 06:48:50
จำนวนผู้อ่าน457

คำตอบ

รายละเอียด

1. สามารถทำได้ค่ะ โดยไปติดต่อที่ หน่วยตรวจสอบและแก้ไขข้อมูล อาคาร สวป. ชั้น 6 ทั้งนี้นักศึกษาจะไม่ได้ค่าเทียบโอนคืน

2. สามารถทำได้ค่ะ ถ้าเกรดถึงเกณฑ์

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
ผู้ตอบคำถามนาฏโศพิษฐ
วันที่ตอบ29 พ.ย. 2562 14:38:28
IP Address10.3.20.37

หมายเหตุ !>>
เพื่อการแสดงผลที่เหมาะสม บนจอภาพของคุณ ควรใช้เว็บเบราเซอร์
Google Chrome
Mozilla Firefox
Internet Explorer 11+