มีคำถาม-มีคำตอบ

สำนักบริการทางวิชาการและทดสอบ ประเมินผล(สวป.) มหาวิทยาลัยรามคำแหง

คำถาม : การแจ้งจบการศึกษา

หมวดหมู่คำถามอื่น ๆ
รายละเอียด

สวัสดีค่ะ อยากสอบถามว่าเทอม1/62 ได้ลงทะเบียนเรียนบางรายวิชาเพื่อกันการสอบตกในเทอมซ่อม2,S/61 แต่สอบซ่อมในเทอมซ่อมดังกล่าวผ่านแล้ว หากจะทำเรื่องแจ้งจบการศึกษาในเทอม1/62 ในรายวิชาที่สอบซ่อมผ่านแล้วจะมีปัญหาใดๆไหมคะและต้องแจ้งเจ้าหน้าที่ด้วยไหมคะว่าสอบผ่านรายวิชานั้นๆในเทอมซ่อมแล้ว

ขอบคุณค่ะ

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
ผู้ตั้งคำถามนักศxxxx
คำตอบมีคำตอบ
วันที่ตั้งคำถาม28 พ.ย. 2562 01:57:07
จำนวนผู้อ่าน1912

คำตอบ

รายละเอียด

ไม่มีปัญหาอะไรค่ะ นักศึกษาสามารถขอจบในภาค 1/62 ได้ค่ะ (เรียนครบหลักสูตรเทอมไหน ก็แจ้งจบเทอมนั้นค่ะ)

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
ผู้ตอบคำถามนาฏโศพิษฐ
วันที่ตอบ29 พ.ย. 2562 14:30:56
IP Address10.3.20.37

หมายเหตุ !>>
เพื่อการแสดงผลที่เหมาะสม บนจอภาพของคุณ ควรใช้เว็บเบราเซอร์
Google Chrome
Mozilla Firefox
Internet Explorer 11+