มีคำถาม-มีคำตอบ

สำนักบริการทางวิชาการและทดสอบ ประเมินผล(สวป.) มหาวิทยาลัยรามคำแหง

คำถาม : ป.ตรีใบที่2

หมวดหมู่คำถามการรับสมัครและแนะแนวการศึกษา
รายละเอียด

อยากถามว่าจะเรียนป.ตรีใบที่2ได้ ต้องทำเรื่องจบให้เสร็จเรียบร้อยก่อนรึป่าวคะ? แล้วสามารถโอนหน่วยกิตได้เท่าไรคะ จากปริญญาใบแรก ขอบคุณค่ะ

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
ผู้ตั้งคำถามกฤษณา
e-mailkitskat.k@gmail.com
คำตอบมีคำตอบ
วันที่ตั้งคำถาม27 พ.ย. 2562 16:24:19
จำนวนผู้อ่าน621

คำตอบ

รายละเอียด

ใช่ค่ะ นักศึกษาต้องทำเรื่องขอจบให้เสร็จเรียบร้อยค่ะ และนำวุฒิที่ได้มาสมัครนักศึกษาใหม่ โดยสามารถเทียบดฮนหน่วยกิตได้ค่ะ การเทียบโอนหน่วยกิตจะมีเจ้าหน้าที่จากคณะมาเทียบโอนให้ในวันที่มาสมัคร ขึ้นอยู่กับคณะที่นักศึกษาจบ และคณะที่จะสมัครเรียนใหม่ค่ะ ว่าสามารถเทียบโอนได้กี่หน่วยกิต จึงไม่สามารถระบุได้ สมัครนักศึกษาใหม่ 1/63 ระหว่างวันที่ 29 พ.ค. - 1 มิ.ย.63 ค่ะ

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
ผู้ตอบคำถามปัทมา
วันที่ตอบ29 พ.ย. 2562 13:58:54
IP Address10.3.20.37

หมายเหตุ !>>
เพื่อการแสดงผลที่เหมาะสม บนจอภาพของคุณ ควรใช้เว็บเบราเซอร์
Google Chrome
Mozilla Firefox
Internet Explorer 11+