มีคำถาม-มีคำตอบ

สำนักบริการทางวิชาการและทดสอบ ประเมินผล(สวป.) มหาวิทยาลัยรามคำแหง

คำถาม : ลงทะเบียนเรียน11วิชาได้ไหม?

หมวดหมู่คำถามการลงทะเบียนเรียนและการจัดสอบ
รายละเอียด

ลงทะเบียนเทอม2/2562 11เล่มได้ไหมคะ?

คือลงเต็มหน่วยกิตค่ะ แต่คือเต็ม24หน่วยกิตเนี่ยมันเท่ากับลง11วิชาเลย อยากทราบว่าลงได้ไหมคะ? มันเยอะไปไหมคะ? หรือต้องลงน้อยกว่านี้คะ? (คณะนิติศาสตร์)

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
ผู้ตั้งคำถามBrownii
e-mailBrowniizu@gmail.com
คำตอบมีคำตอบ
วันที่ตั้งคำถาม26 พ.ย. 2562 17:47:09
จำนวนผู้อ่าน523

คำตอบ

รายละเอียด

นักศึกษารหัส 60 สามารถลงทะเบียนเรียนภาคปกติ (ภาค 1, 2) ได้ไม่เกิน 22 หน่วยกิต จำนวนหน่วยกิตของแต่ละวิชาให้ดูในหนังสือโครงสร้างหลักสูตรตามปีการศึกษาที่นักศึกษาสมัคร ว่าวิชาที่นักศึกษาเลือกลงทะเบียนเรียนนั้นมีกี่หน่วยกิตค่ะ แต่ถ้าหากเป็นนักศึกษารหัส 59 ลงไป ก็สามารถลงทะเบียนได้ไม่เกิน 24 หน่วยกิตค่ะ สอบถามข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่ 02-3108614 ค่ะ

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
ผู้ตอบคำถามนาฏโศพิษฐ
วันที่ตอบ27 พ.ย. 2562 14:42:20
IP Address10.3.20.37

หมายเหตุ !>>
เพื่อการแสดงผลที่เหมาะสม บนจอภาพของคุณ ควรใช้เว็บเบราเซอร์
Google Chrome
Mozilla Firefox
Internet Explorer 11+