มีคำถาม-มีคำตอบ

สำนักบริการทางวิชาการและทดสอบ ประเมินผล(สวป.) มหาวิทยาลัยรามคำแหง

คำถาม : วิธีการลงทะเบียนสอบซ่อม ภาค 1/2562

หมวดหมู่คำถามการลงทะเบียนเรียนและการจัดสอบ
รายละเอียด

สอบถามวิธีการลงทะเบียนซ่อมภาค 1/2562 ค่ะ

1.ต้องใช้เอกสารใดบ้างในการยื่น และต้องยื่นที่ตึกไหนคะ

2.โดยปกติขั้นตอนเหล่านี้หาดูได้จากลิ้งค์ไหนบ้างคะ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบค่ะ

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
ผู้ตั้งคำถามM
e-mailmaydestination@hotmail.com
คำตอบมีคำตอบ
วันที่ตั้งคำถาม25 พ.ย. 2562 14:32:34
จำนวนผู้อ่าน483

คำตอบ

รายละเอียด

1. เอกสารในการลงทะเบียนปกติเลยค่ะ จะมีสมุดลงทะเบียน มร.36 และบาร์โค้ดลงทะเบียน หรือจะ Print จาก Internet ที่ beta-e-service.ru.ac.th:8001/misservice

2. ขั้นตอนไม่มีระบุไว้ นักศึกษาสอบถามจากรุ่นพี่ หรือเจ้าหน้าที่คณะก็ได้ค่ะ

การลงทะเบียนสอบซ่อม นักศึกษาสอบตก หรือขาดสอบภาคไหน ให้สอบซ่อมภาคนั้น จะสอบข้ามภาคไม่ได้ และก่อนการลงทะเบียนไม่ว่าจะเะป็นภาคปกติหรือสอบซ่อม นักศึกษาจะต้องตรวจสอบวันเวลาสอบจาก ม.ร.30 ก่อนค่ะ

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
ผู้ตอบคำถามนาฏโศพิษฐ
วันที่ตอบ26 พ.ย. 2562 14:12:52
IP Address10.3.20.37

หมายเหตุ !>>
เพื่อการแสดงผลที่เหมาะสม บนจอภาพของคุณ ควรใช้เว็บเบราเซอร์
Google Chrome
Mozilla Firefox
Internet Explorer 11+