มีคำถาม-มีคำตอบ

สำนักบริการทางวิชาการและทดสอบ ประเมินผล(สวป.) มหาวิทยาลัยรามคำแหง

คำถาม : การสมัครและเทียบโอน

หมวดหมู่คำถามการรับสมัครและแนะแนวการศึกษา
รายละเอียด

ดิฉัน เป็นนักศึกษาคณะนิติศาสตร์ รหัส 55  เทอม 1  จะครบ 8 ปี ในปีไหนค่ะ และถ้าครบ 8 ปีแล้วยังไม่จบการศึกษา สามารถสมัครและเทียบโอนหน่วยกิตได้มั้ยค่ะ เพราะได้เทียบโอนมาแล้ว 1 ครั้ง มีกำหนดมั้ยค่ะ ว่าสามารถเทียบโอนได้กี่ครั้ง และขณะนี้ได้เก็บหน่วยกิตมาแล้ว 101 หน่วยกิต  ยังเหลืออีก 38 หน่วยกิต ถ้าสมัครใหม่และเทียบโอนเพื่อลงทะเบียนเรียนในปีการศึกษาใหม่ สามารถขอจบในปีการศึกษานั้นเลยมั้ยค่ะ และการขอจบต้องขอช่วงไหนค่ะ

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
ผู้ตั้งคำถามThanxxxx
คำตอบมีคำตอบ
วันที่ตั้งคำถาม24 พ.ย. 2562 18:33:34
จำนวนผู้อ่าน598

คำตอบ

รายละเอียด

รหัส 55 ครบ 8 ปี ในภาค 2/62 สามารถลงทะเบียนเรียนได้ถึงภาค S/62 และสอบซ่อมภาค 2,S/62 ค่ะ หากครบ 8 ปีแล้ว ยังไม่จบ สามารถสมัครใหม่และใช้สิทธิเทียบโอนหน่วยกิตวิชาที่สอบผ่านแล้วได้ ซึ่งจะเทียบโอนกี่ครั้งก็ได้ ส่วนจะเทียบโอนได้ทั้งหมดหรือไม่ ขึ้นอยู่กับหลักสูตรการเรียนในปีนั้นๆ ว่ามีการปรับปรุงหลักสูตรหรือไม่ด้วยค่ะ ทางคณะจะเป็นผู้ตรวจสอบวิชาเทียบโอนให้ค่ะ

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
ผู้ตอบคำถามพัชราภรณ์
วันที่ตอบ25 พ.ย. 2562 14:35:29
IP Address10.3.20.37

หมายเหตุ !>>
เพื่อการแสดงผลที่เหมาะสม บนจอภาพของคุณ ควรใช้เว็บเบราเซอร์
Google Chrome
Mozilla Firefox
Internet Explorer 11+