มีคำถาม-มีคำตอบ

สำนักบริการทางวิชาการและทดสอบ ประเมินผล(สวป.) มหาวิทยาลัยรามคำแหง

คำถาม : ลงทะเบียนเรียน

หมวดหมู่คำถามการลงทะเบียนเรียนและการจัดสอบ
รายละเอียด

1. เอกสารในวันลงทะเบียนเรียนของนักศึกษาใหม่  ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้างครับ(กรณีนักศึกษาปกติและนักศึกษาพรีดีกรีด้วยครับ)

2. เอกสารในวันลงทะเบียนเรียนของนักศึกษาเก่า  ต้องเตรียมเอกสารเหมือนของนักศึกษาใหม่เลยใช่ไหมครับ หากไม่ใช่ช่วยอธิบายด้วยครับว่าต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง (กรณีนักศึกษาปกติและนักศึกษาพรีดีกรีด้วยครับ)

ขอบคุณครับ 

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
ผู้ตั้งคำถามKumaxxxx
คำตอบมีคำตอบ
วันที่ตั้งคำถาม16 พ.ย. 2562 01:04:04
จำนวนผู้อ่าน428

คำตอบ

รายละเอียด

1. นักศึกษาปกติและนักศึกษาพรีดีกรี ใช้เอกสารลงทะเบียนเหมือนกัน 
1.1 นักศึกษาใหม่ หมายถึง กำลังจะสมัครเรียนม.ราม
1.2 นักศึกษาเก่า  หมายถึง สมัครไปแล้ว จะลงทะเบียนเรียนเทอมถัดไป

หากหมายถึง  ข้อ 1 ที่จุดรับสมัครจะมีเอกสารการลงทะเบียนให้
หากหมายถึง ข้อ 2 เอกสารที่ใช้ในการลงทะเบียนเรียนคือ บาร์โค้ดวิชา, บัตรนักศึกษา และสมุดลงทะเบียนเรียน ครับ

เพื่อข้อมูลที่ถูกต้อง แนะนำให้โทร.คุยโดยตรงกับเจ้าหน้าที่ครับ 023108614 วันเวลาราชการ

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
ผู้ตอบคำถามรณฤทธิ์
วันที่ตอบ17 พ.ย. 2562 11:03:40
IP Address10.3.49.76

หมายเหตุ !>>
เพื่อการแสดงผลที่เหมาะสม บนจอภาพของคุณ ควรใช้เว็บเบราเซอร์
Google Chrome
Mozilla Firefox
Internet Explorer 11+