มีคำถาม-มีคำตอบ

สำนักบริการทางวิชาการและทดสอบ ประเมินผล(สวป.) มหาวิทยาลัยรามคำแหง

คำถาม : เกรดเป็นอย่างไร

หมวดหมู่คำถามประมวลผลการศึกษาและหนังสือสำคัญ
รายละเอียด

เทอมแรกได้เกรด C C D ต่ำไปไหมครับ

เกรงว่าเกเกรงว่าเกรดจะน้อยไป หรือ ปกติครับ

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
ผู้ตั้งคำถามเจxxxx
คำตอบมีคำตอบ
วันที่ตั้งคำถาม15 พ.ย. 2562 13:44:02
จำนวนผู้อ่าน1666

คำตอบ

รายละเอียด

ต้องดูเกรดวิชาอื่นควบคู่ด้วยครับ เมื่อเรียนครบหลักสูตรและมีเกรดเฉลี่ยรวม 2.00 เป็นต้นไปก็สามารถสามารถแจ้งจบการศึกษาได้ครับ หากเรียนครบหลักสูตรแล้วเกรดเฉลี่ยสะสมไม่เป็นที่พอใจก็สามารถลงเรียนวิชาที่ได้ D และ D+ เพื่อรีเกรดได้ครับ

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
ผู้ตอบคำถามรณฤทธิ์
วันที่ตอบ17 พ.ย. 2562 10:20:05
IP Address10.3.49.76

หมายเหตุ !>>
เพื่อการแสดงผลที่เหมาะสม บนจอภาพของคุณ ควรใช้เว็บเบราเซอร์
Google Chrome
Mozilla Firefox
Internet Explorer 11+