มีคำถาม-มีคำตอบ

สำนักบริการทางวิชาการและทดสอบ ประเมินผล(สวป.) มหาวิทยาลัยรามคำแหง

คำถาม : เปลี่ยนภาษา

หมวดหมู่คำถามการลงทะเบียนเรียนและการจัดสอบ
รายละเอียด

อยากสอบถามค่ะว่า ถ้าเราสอบอังกฤษผ่าน 3ตัวแล้ว แต่อีกตัวไม่ผ่านสักที จะสามารถยกเลิกอังกฤษ 3ตัวที่สอบผ่านไปแล้วไม่ให้คำนวณในเกรดได้ไหมคะ แล้วเปลี่ยนภาษาไปลงเกาหลีแทน เกรดอังกฤษแย่มากค่ะ

ถ้าเปลี่ยนไปลงเกาหลี เกรดอิ้งก็ยังคำนวณอยู่ในเกรดรวมใช่ไหมคะ

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
ผู้ตั้งคำถามขวัญ
คำตอบมีคำตอบ
วันที่ตั้งคำถาม4 พ.ย. 2562 14:58:30
จำนวนผู้อ่าน2010

คำตอบ

รายละเอียด

ไม่ได้ค่ะ วิชาที่เคยสอบได้เกรดแล้วไม่สามารถยกเลิกหรือถอนออกได้ และจะนำไปคิดเกรดเฉลี่ยรวมด้วย 

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
ผู้ตอบคำถามนาฏโศพิษฐ
วันที่ตอบ7 พ.ย. 2562 16:15:14
IP Address1.46.199.76

หมายเหตุ !>>
เพื่อการแสดงผลที่เหมาะสม บนจอภาพของคุณ ควรใช้เว็บเบราเซอร์
Google Chrome
Mozilla Firefox
Internet Explorer 11+